Thời gian trả giá còn lại của tài sản:
Thời gian còn lại để trả giá:
Xem kết quả đấu giá tại đây
Giá cao nhất hiện tại: 0 VNĐ
Giá khởi điểm: 2493544000 VNĐ
Bước giá: 20000000 VNĐ
Giá cao nhất của bạn: 0 VNĐ
Bạn đang trả giá cao nhất
Giá khởi điểm:
2493544000 VNĐ
Mã tài sản:
MTS-DXLMHD
Thời gian mở đăng ký:
28/08/2026 08:00:00
Thời gian kết thúc đăng ký:
21/09/2026 16:00:00
Phí đăng ký tham gia đấu giá:
400000 VNĐ
Bước giá:
20000000 VNĐ
Số bước giá tối đa/ lần trả:
Bước giá không giới hạn
Tiền đặt trước:
200000000 VNĐ
Phương thức đấu giá:
Trả giá lên và liên tục
Người có tài sản:
NGƯỜI CÓ TÀI SẢN - CẤU HÌNH CHUNG
Nơi xem tài sản:
Tại thửa đất số 124, tờ bản đồ số 10, tại khối 4 (nay là xóm Tân Lạt), xã Tân Kỳ, tỉnh Nghệ An; Liên hệ trực tiếp: Ông Nguyễn Xuân Quế – Chấp hành viên; SĐT: 0949 590 436.
Thời gian xem tài sản:
Từ ngày 28/08/2026 đến ngày 19/09/2026 (Trong giờ hành chính).
Thời gian bắt đầu trả giá:
24/09/2026 09:00:00
Thời gian kết thúc trả giá:
24/09/2026 09:30:00
Tổ chức đấu giá tài sản: Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát
Đấu giá viên: Nguyễn Thăng Long
Địa chỉ: Xóm Thái Linh, Xã Hưng Nguyên, Tỉnh Nghệ An
Mã tài sản: MTS-DXLMHD
Thời gian mở đăng ký: 28/08/2026 08:00:00
Thời gian kết thúc đăng ký: 21/09/2026 16:00:00
Phí đăng ký tham gia đấu giá: 400000 VNĐ
Giá khởi điểm: 2493544000 VNĐ
Bước giá: 20000000 VNĐ
Số bước giá tối đa/ lần trả: Bước giá không giới hạn
Tiền đặt trước: 200000000 VNĐ
Phương thức đấu giá: Trả giá lên và liên tục
Người có tài sản: NGƯỜI CÓ TÀI SẢN - CẤU HÌNH CHUNG
Nơi xem tài sản: Tại thửa đất số 124, tờ bản đồ số 10, tại khối 4 (nay là xóm Tân Lạt), xã Tân Kỳ, tỉnh Nghệ An; Liên hệ trực tiếp: Ông Nguyễn Xuân Quế – Chấp hành viên; SĐT: 0949 590 436.
Thời gian xem tài sản: Từ ngày 28/08/2026 đến ngày 19/09/2026 (Trong giờ hành chính).
Thời gian bắt đầu trả giá: 24/09/2026 09:00:00
Thời gian kết thúc trả giá: 24/09/2026 09:30:00
THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ TÀI SẢN
1. Đơn vị tổ chức đấu giá: Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát.
Địa chỉ: Xóm Thái Linh, nay là xóm Hưng Thái, Xã Hưng Nguyên, Tỉnh Nghệ An.
2. Đơn vị có tài sản đấu giá: Thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An.
Địa chỉ: Số 63, đường Lý Tự Trọng, phường Vinh Phú, tỉnh Nghệ An.
3. Tài sản đấu giá, giá khởi điểm, bước giá:
3.1. Tài sản đấu giá:
Quyền sử dụng 242,3m2 đất, quyền sở hữu nhà ở và các tài sản khác gắn liền với đất thuộc thửa đất số 124, tờ bản đồ số 10, tại khối 4 (nay là xóm Tân Lạt), xã Tân Kỳ, tỉnh Nghệ An, theo Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất số CX 224012, số vào sổ cấp GCN: CH01371 do UBND huyện Tân Kỳ cấp ngày 14/01/2021 mang tên bà Nguyễn Thị Thanh. Thửa đất có tứ cận giáp ranh như sau:
Tầng 1: Có diện tích xây dựng là 84,6m² gồm có 01 phòng khách, 02 phòng ngủ và 01 phòng ăn, 01 gian để đồ sinh hoạt chung, 01 gian bếp. Cửa chính ngôi nhà được làm bằng gỗ 04 cánh, bao gồm khung gỗ; có 02 cửa sổ được làm bằng 04 cánh, khung, song bằng gỗ, có 02 cửa sổ được làm bằng nhôm (2 cánh); có 04 cánh cửa đi phòng ngủ được làm bằng gỗ (không xác định loại gỗ), nền nhà được lát bằng gạch hoa.
Tầng 2: Có diện tích xây dựng là 84,6 m² gồm 01 phòng thờ, 02 phòng ngủ và 01 nhà vệ sinh; Cửa chính tầng 2 được làm bằng gỗ 4 cánh và khung gỗ (không xác định được loại gỗ), có 02 cửa sổ được làm bằng 04 cánh và 03 cửa sổ được làm bằng 2 cánh bằng gỗ (không xác định loại gỗ), có 01 cửa sổ được làm bằng nhôm kính. Mái nhà được lợp bằng ngói đỏ, khung, xà gồ được làm bằng gỗ. Cầu thang từ tầng 1 lên tầng 2 được làm bằng gỗ (không xác định loại gỗ), nền nhà được lát bằng gạch hoa.
Sân trước ngôi nhà được lợp bằng tôn, bằng khung sắt, có diện tích 139,5m² và có 01 ki ốt 18,2m², Sân được ghép bằng gạch đỏ; cổng chính được làm bằng sắt, 02 cánh. Phía Đông Nam và phía Tây Bắc của ngôi nhà được xây tường bờ rào kiên cố, trên bờ rào được làm bằng lưới B40 và khung sắt, phía trên được lợp bằng tôn.
3.2. Giá khởi điểm, Tiền hồ sơ, Tiền đặt trước, Bước giá (đồng):
Giá khởi điểm: 2.493.544.000 đồng (Hai tỷ, bốn trăm chín mươi ba triệu, năm trăm bốn mươi bốn ngàn đồng).
Bước giá: 20.000.000 đồng.
Tiền đặt trước: 200.000.000 đồng
Tiền hồ sơ tham gia đấu giá: 400.000 đồng
Lưu ý:
Giá khởi điểm chưa bao gồm các loại thuế, phí và các nghĩa vụ tài chính khác. Người mua được tài sản đấu giá phải có trách nhiệm chịu thuế, phí và nghĩa vụ tài chính khác theo quy định của pháp luật liên quan đến việc chuyển quyền sử dụng, sở hữu tài sản; phí công chứng hợp đồng mua bán tài sản (nếu có).
Tài sản được đấu giá theo nguyên trạng tại biên bản về việc tiếp nhận tài sản tự nguyện giao để thi hành án, người tham gia đấu giá tài sản có trách nhiệm tự tìm hiểu thông tin, xem xét thực trạng tài sản và tự xác định tình trạng của tài sản theo hiện trạng thực tế và hồ sơ pháp lý tài sản đấu giá, hiểu rõ quyền lợi, nghĩa vụ, trách nhiệm và rủi ro phát sinh của việc mua tài sản đấu giá.
Người trúng đấu giá có trách nhiệm tự liên hệ với các cơ quan chức năng để thực hiện thủ tục chuyển nhượng quyền sử dụng, sở hữu tài sản.
3.3. Thời gian đấu giá:
Từ 09h00 đến 09h30 ngày 24/09/2026
4. Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký tham gia đấu giá:
4.1.Thời gian đăng ký tham gia đấu giá: Người tham gia đấu giá đăng ký tham gia đấu giá từ 08h00 ngày 28/08/2026 đến 16h00 ngày 21/09/2026.
4.2.Địa điểm đăng ký tham gia đấu giá: Người tham gia đấu giá đăng ký tham gia đấu giá trực tuyến tại trang thông tin đấu giá trực tuyến lacvietauction.vn.
4.3.Điều kiện đăng ký tham gia đấu giá: Cá nhân đủ năng lực hành vi dân sự; tổ chức hoạt động hợp pháp tại Việt Nam có đủ năng lực tài chính và không thuộc trường hợp quy định tại Khoản 4 Điều 38 của Luật Đấu giá tài sản, Khoản 5 Điều 9 Luật đấu giá sửa đổi, bổ sung được đăng ký tham gia đấu giá. Các tổ chức, cá nhân có nhu cầu tham gia đấu giá có đủ điều kiện và năng lực theo Quy chế đấu giá do Công ty ban hành đăng ký tham gia đấu giá theo quy trình dưới đây:
4.4.Cách thức đăng ký tham gia đấu giá:
Khách hàng đăng ký tài khoản và sử dụng tài khoản truy cập để đăng ký tham gia đấu giá trực tuyến trên Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến lacvietauction.vn.
Cá nhân, tổ chức tham gia đấu giá phải đăng ký tham gia đấu giá hợp lệ và nộp tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước theo đúng thời hạn quy định tại Thông báo, Quy chế cuộc đấu giá này.
Khách hàng nộp tiền mua hồ sơ (phí đăng ký tham gia đấu giá), thông qua các hình thức chuyển khoản (tài khoản tại mục 6).
Nội dung chuyển khoản: “Họ tên người tham gia đấu giá, Tên tổ chức nộp tiền hồ sơ đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An”
Ví dụ: Nguyễn Văn A nộp tiền hồ sơ đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An
Lưu ý: Khoản phí đăng ký tham gia đấu giá được xác định bằng Báo “CÓ” trong tài khoản của Công ty chậm nhất đến 16h00 ngày 21/09/2026.
Người tham gia đấu giá đăng ký tài khoản truy cập trang thông tin đấu giá Lacvietauction.vn để đăng ký tham gia đấu giá. Mỗi cá nhân, tổ chức chỉ được sử dụng duy nhất một tài khoản để đăng ký tham gia đấu giá trực tuyến.
Người tham gia đấu giá sử dụng tài khoản truy cập để nộp hồ sơ tham gia đấu giá trực tuyến trên Trang thông tin đấu giá trực tuyến - lacvietauction.vn.
Thành phần hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá bao gồm:
Lưu ý:
Hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ khi khách hàng tải lên trang thông tin đấu giá trực tuyến đầy đủ, hợp lệ các hồ sơ yêu cầu nêu trên trong thời gian đăng ký tham gia đấu giá.
Người tham gia đấu giá phải tự trang bị máy móc, thiết bị, đường truyền mạng để đảm bảo việc đăng ký tham gia đấu giá.
Người tham gia đấu giá phải chịu trách nhiệm trước pháp luật về tính chính xác và trung thực của các thông tin đã đăng ký, đăng tải. Trường hợp có sự nghi ngờ về hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá, người tham gia đấu giá phải xuất trình được bản gốc để tổ chức hành nghề đấu giá đối chiếu, kiểm tra.
Các trường hợp phản hồi sau thời hạn đăng ký tham gia đấu giá sẽ là không đủ điều kiện tham gia đấu giá kể cả đối với các khách hàng đã nộp tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước. Khoản tiền đặt trước của khách hàng không trúng đấu giá đã nộp sẽ được hoàn lại trong thời hạn 03 ngày làm việc kể từ ngày phiên đấu giá kết thúc, ngày nhận lại tiền đặt trước là ngày 29/09/2026.
5. Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ mời tham gia đấu giá và địa điểm, thời gian xem tài sản đấu giá:
5.1. Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá:
Người tham gia đấu giá mua hồ sơ mời tham gia đấu giá và nộp hồ sơ tham gia đấu giá từ 08h00 ngày 28/08/2026 đến 16h00 ngày 21/09/2026.
Địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá:
Trang thông tin đấu giá trực tuyến lacvietauction.vn.
5.2. Thời gian, địa điểm xem tài sản đấu giá:
Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản phối hợp với người có tài sản đấu giá tổ chức cho người tham gia đấu giá xem tài sản như sau:
5.3: Thời gian xem hồ sơ tài sản đấu giá:
Xem hồ sơ tài sản đấu giá trực tuyến: Người tham gia đấu giá có thể xem hình ảnh, tài liệu, thông tin pháp lý của tài sản đấu giá tại Trang thông tin đấu giá trực tuyến lacvietauction.vn kể từ ngày niêm yết việc đấu giá tài sản cho đến trước ngày mở phiên đấu giá.
Xem hồ sơ tài sản đấu giá trực tiếp: Khách hàng xem tài sản từ ngày 28/08/2026 đến ngày 19/09/2026 (Trong giờ hành chính).
5.4: Địa điểm xem hồ sơ tài sản đấu giá trực tiếp:
Tại thửa đất số 124, tờ bản đồ số 10, tại khối 4 (nay là xóm Tân Lạt), xã Tân Kỳ, tỉnh Nghệ An; Liên hệ trực tiếp: Ông Nguyễn Xuân Quế – Chấp hành viên; SĐT: 0949 590 436.
Lưu ý: Nếu khách hàng không thể trực tiếp đến địa điểm xem tài sản, khách hàng có thể tự tìm hiểu tài sản thông qua tài liệu, hình ảnh liên quan đến tài sản đấu giá đã được đăng tải trên Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến (lacvietauction.vn) hoặc liên hệ trực tiếp với Chuyên viên của Công ty: Ông Nguyễn Sỹ Hùng (SĐT: 039 428 8434). Nếu có bất kỳ thắc mắc gì về tài sản đấu giá, khách hàng liên hệ với Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát để được giải đáp. Khách hàng chịu trách nhiệm về việc đã hiểu rõ và chấp nhận về tài sản đấu giá trước khi đăng ký tham gia đấu giá.
6. Thời gian nộp tiền đặt trước:
Tiền đặt trước: 200.000.000 đồng.
Tiền hồ sơ tham gia đấu giá: 400.000 đồng/bộ.
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn nộp tiền đặt trước: 08h00 ngày 28/08/2026 đến 16h00 ngày 21/09/2026
Lưu ý: Tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước của người tham gia đấu giá phải báo “CÓ” trong tài khoản Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát chậm nhất là 16h00 ngày 21/09/2026. Người tham gia đấu giá có khoản tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước báo “CÓ” trong tài khoản Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát sau 16h00 ngày 21/09/2026 được coi là không hợp lệ và không đủ điều kiện tham gia đấu giá.
Cách thức nộp tiền mua hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiền đặt trước:
Tên tài khoản: Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát.
Số tài khoản: 20 567 666
Tại: Ngân hàng Thương mại Cổ phần Công thương Việt Nam (Vietinbank) - CN Nghệ An – PGD Hưng Nguyên
Nội dung: “Họ tên người tham gia đấu giá, Tên tổ chức nộp tiền đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An”
Ví dụ: Nguyễn Văn A nộp tiền đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An (trường hợp nộp tiền đặt trước)
Ví dụ: Nguyễn Văn A nộp tiền hồ sơ đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An (trường hợp mua hồ sơ)
Trường hợp đi nộp tiền thay ghi nội dung: Họ tên + nộp tiền đấu giá tài sản thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An cho ông bà….
Khách hàng có thể nộp gộp tiền đặt trước và tiền phí hồ sơ cùng 1 giao dịch chuyển khoản hoặc có thể tách riêng nộp tiền hồ sơ và tiền đặt trước thành 2 giao dịch
Lưu ý: Khách hàng xác định đúng số tiền đặt trước phải nộp không được thiếu hoặc thừa. Trường hợp nộp thiếu hoặc thừa tiền đặt trước Khách hàng tham gia đấu giá phải hoàn toàn chịu trách nhiệm. Một giấy nộp tiền chỉ được dùng để đặt trước cho một tài sản, không nộp tiền đặt trước của nhiều tài sản vào một giấy nộp tiền, không nộp tiền đặt trước của một tài sản đấu giá bằng nhiều Chứng từ nộp tiền. Chứng từ nộp tiền không đúng quy định nêu trên thì không được tham gia đấu giá. Khoản tiền đặt trước được xác định bằng Báo “CÓ” trong tài khoản của Công ty chậm nhất đến 16h00 ngày 21/09/2026.
7. Phương thức, hình thức đấu giá:
Hình thức đấu giá: Đấu giá trực tuyến (thông qua Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến Lacvietauction.vn).
Phương thức đấu giá: Phương thức trả giá lên.
Giá trả hợp lệ là giá trả bằng giá khởi điểm cộng với N x bước giá trong thời gian trả giá.
Công thức trả giá hợp lệ: Giá trả hợp lệ = Giá khởi điểm + N x bước giá (N là các số tự nhiên lớn hơn hoặc bằng 0 gồm: 0,1, 2, 3, 4, 5, 6... vv).
8. Thời gian, địa điểm tổ chức phiên đấu giá, điểm danh:
Thời gian điểm danh trùng với thời gian tổ chức phiên đấu giá.
Thời gian tổ chức phiên đấu giá: Từ 09h00 đến 09h30 ngày 24/09/2026.
Địa điểm: Trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến – Lacvietauction.vn.
(Chi tiết xem tại Quy chế phiên đấu giá do Công ty ban hành).
Mọi chi tiết liên hệ tại Công ty đấu giá hợp danh Vượng Phát. Đấu giá viên: Ông Nguyễn Thăng Long, SĐT: 0913 090 749 / Ông Trần Văn Huy, SĐT: 0984 06 8585 – Thi hành án dân sự tỉnh Nghệ An, Chấp hành viên Nguyễn Xuân Quế; SĐT: 0949 590 436.
| STT | Số lệnh | Giá đã trả (VNĐ) | Trạng thái | Thời gian | Mã trả giá | Rút lại giá |
|---|